വിവാഹത്തിന് ശേഷം ഞാനും ഹരിയേട്ടനും ബാംഗ്ലൂരായിരുന്നു താമസം ഹരിയേട്ടന് ഇവിടുത്തെ ഐ ടി കമ്പനിയിലായിരുന്നു ജോലി .

അനുഭവങ്ങൾ നൊസ്റ്റാൾജിയ പ്രണയം ബന്ധങ്ങൾ സൗഹൃദം ഹോം

രചന :Askar sha

വിവാഹത്തിന് ശേഷം ഞാനും ഹരിയേട്ടനും ബാംഗ്ലൂരായിരുന്നു താമസം ഹരിയേട്ടന് ഇവിടുത്തെ ഐ ടി കമ്പനിയിലായിരുന്നു ജോലി .ഞാനും കുറച്ചുകാലം പഠിച്ചതും ഇവിടെ തന്നെയായിരുന്നു.അത്കൊണ്ട് എനിക്കും ആവശ്യത്തിന് കൂട്ടുകാരികൾ ഇവിടെ ഉണ്ടായിരുന്നു

പഠിക്കുന്ന കാലത്താണ് ഹരിയേട്ടനെ പരിചയപ്പെടുന്നതും പിന്നീട് പ്രണയത്തിലാകുന്നതും .ഏട്ടന് അമ്മ മാത്രമേ ഉള്ളൂ.വലിയ തറവാട്ടുകാരായത് കൊണ്ടുതന്നെ ഇരുവീട്ടിലും കല്യാണത്തിന് ഏതൊരു വിധ എതിർപ്പും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല.കല്യാണത്തിന് ശേഷം അമ്മയുടെ നിര്ബന്ധപ്രകാരമാണ് ഹരിയേട്ടൻ എന്നെയും ഇങ്ങോട്ട് കൊണ്ടുവന്നത്

ഹരിയേട്ടൻ ജോലിക്ക് പോകുമ്പോൾ എന്നെ എന്റെ കൂട്ടുകാരി മാളുവിന്റെ ഫ്ലാറ്റിൽ കൊണ്ടാക്കാറാണ് പതിവ് . ജോലി കഴിഞ് രാത്രി എന്നെയും കൂട്ടി പുറത്തുനിന്ന് ഭക്ഷണം കഴിച്ചിട്ടാണ് വീട്ടിൽ തിരിച്ചെത്താറ്. ഒഴിവ് ദിവസങ്ങളിൽ സിനിമ ,പാർക്ക് , ഷോപ്പിംഗ് , ബ്യൂട്ടി പാർലർ അങ്ങനെ അടിച്ചുപൊളിച്ചാണ് ഞങ്ങൾ ഇവിടെ കഴിഞ്ഞിരുന്നത്

ഒരുദിവസം ഹരിയേട്ടന് സുഹൃത് ഒരു അപകടം പറ്റി ആശുപത്രിയിലാണെന്ന് പറഞ് നാട്ടിൽ നിന്നും ഫോൺ വന്നത് .അത്യാവശ്യമായി ഞാൻ നാട്ടിൽ പോകുകയാണെന്നും തൽകാലം നീ മാളുവിന്റെ കൂടെ നിൽക്കണം .മൂന്ന് ദിവസം കൊണ്ട് ഞാൻ തിരിച്ചു വരും എന്നും പറഞ്ഞപ്പോൾ ഞാൻ മറുത്തൊന്നും പറഞ്ഞില്ല.. ഹരിയേട്ടൻ ഇവിടെ ഇല്ലാത്ത മൂന്ന് ദിവസം പഴയ കൂട്ടുകാരികളുടെ കൂടെ അടിച്ചു പൊളിക്കാമെന്നും ഞാൻ മനസ്സിൽ കരുതിയിരുന്നു

മാളുവിനെ വിളിച് മൂന്ന് ദിവസം അവളുടെ കൂടെ താമസിക്കാനുണ്ടാകുമെന്ന് പറഞ്ഞപ്പോൾ അവൾക്കും സന്തോഷമായിരുന്നു .ഏട്ടനെ യാത്രയാക്കി കൂട്ടുകാരികളുടെ കൂടെ സൗഹൃദം ആഘോഷിക്കുമ്പോഴായിരുന്നു ചെറിയ തലകറക്കത്തിലൂടെ ഞാൻ ഗർഭിണി ആണെന്നറിഞ്ഞത്.ഒന്ന് കൂടി ഉറപ്പ് വരുത്താൻ വേണ്ടി അടുത്തുള്ള ലാബിൽ പോയി ടെസ്റ്റ് ചെയ്തു .റിസൾട്ട് പോസിറ്റീവ് തന്നെ ആയിരുന്നു

സന്തോഷം കൊണ്ട് ഹരിയേട്ടനെ ഫോൺ വിളിക്കാനിരുന്നഎന്നെ മാളു തടയുകയായിരുന്നു കാര്യം മനസ്സിലാകാതെ അവളെ നോക്കിയ എന്നോട് നീ ഒന്ന് കൂടി ആലോചിച്ചിട്ട് ഹരിയെ വിളിച്ചാമതി. ഇപ്പൊ ഈ കുഞ്ഞിനെ നിനക്ക് വേണോ, വിവാഹം കഴിഞ്ഞിട്ട് ആകെ നാല് മാസമല്ലേ ആയിട്ടുള്ളു അതിനിടക്ക് ഒരു കുഞ്ഞെന്നൊക്കെ പറഞ്ഞാൽ….. നമ്മൾ പെണ്ണുങ്ങൾ പ്രസവിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ പിന്നെ ഭർത്താക്കന്മാർക്ക് പഴയ പോലെ നമ്മളോട് സ്നേഹമോ താല്പര്യമോ ഇപ്പോ ഉള്ള പോലെ അടിച്ചുപൊളി ജീവിത ശൈലിയോ ഒന്നും തന്നെ ഉണ്ടാകില്ല.കുഞ്ഞിനേയും നോക്കി വീട്ടിലെ നാല് ചുവരുകൾക്കുള്ളിൽ തീരും നമ്മുടെ ജീവിതം

നീ എന്നെയും ഏട്ടനേയും നോക്ക്, എന്ത് സന്തോഷത്തിലാ ഞങ്ങൾ ജീവിക്കുന്നത് അതിന് കരണമെന്താ ഞാൻ ഇപ്പോഴും ചെറുപ്പമാ. കല്യാണം കഴിഞ്ഞ അതെ ആനന്ദത്തിലാ ഞങ്ങൾ ഇപ്പോഴും ജീവിക്കുന്നത് നമ്മൾസ്ത്രീകൾക്ക് ഒരു പ്രസവത്തോട് കൂടി നമ്മുടെ സൗന്ദര്യവും ശരീരവടിവും നഷ്ട്ടമാകും പിന്നെ ഭർത്താക്കന്മാർക്ക് നമ്മളോട് പഴയപോലെ താല്പര്യം ഉണ്ടാവില്ല.അങ്ങനെയാണ് പല പുരുഷന്മാർക്കും പരസ്ത്രീ ബന്ധം പോലും ഉണ്ടാകുന്നത് .അത് കൊണ്ടാണ് ഞങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ ഉടനെ ഒരു കുഞ് വേണ്ടന്ന് ഞങ്ങൾ തീരുമാനിച്ചത് .

ഞാൻ പറയാനുള്ളത് പറഞ്ഞു ബാക്കി നിന്റെ ഇഷ്ട്ടം പോലെ ചെയ്യ് ഇപ്പോഴാണെങ്കിൽ ഹരി ഇവിടെ ഇല്ല ആരും ഒന്നും അറിയില്ല എന്നവൾ പറഞ്ഞപ്പോഴാണ് അവൾ പറഞ്ഞത് ശെരിയാണെന്ന് എനിക്കും തോന്നിയത്

അങ്ങനെയാണ് അടിച്ചുപൊളി ജീവിതവും.ആരെയും ആകർഷിക്കുന്ന തന്റെ ശരീര വടിവും നഷ്ടമാവാതിരിക്കാൻ എന്റെ വയറ്റിൽ വളരുന്ന ജീവന്റെ തുടിപ്പിനെ കൊല്ലാൻ ഞാൻ തീരുമാനിച്ചത്… അതിന് വേണ്ടിയാണ് ഡോക്ടറായ മാളുവിന്റെ സുഹൃത്തിന്റെ സഹായം തേടിയത്

മാളുവിനോട് പുറത്തു നിൽക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ട് ഡോക്ടർഎന്നോട് അകത്തേക്ക് വരാൻ പറഞ്ഞു.കൂടെ റൂമിലേക്ക് ഒരു മലയാളി ചേച്ചിയെയും ഭർത്താവിനെയും വിളിച്ചുവരുത്തി , അവരെ ചൂണ്ടി കാണിച് എന്നോട് പറഞ്ഞു . നോക്ക് മോളെ ഇവരുടെ കല്യാണം കഴിഞ്ഞിട്ട് 22വർഷമായി ഇതുവരെ സന്താനഭാഗ്യം ഉണ്ടായിട്ടില്ല അതിന്റെ പേരിൽ കയറിഇറങ്ങാതെ അമ്പലങ്ങളോ ആശുപത്രികളോ ഇല്ല. ഇവർ ഒരു കുഞ്ഞിന് ജന്മം കൊടുക്കാനുള്ള ആഗ്രഹത്തിൻമേലാണ് ഇപ്പോഴുംഎന്റെ അടുത്തുവന്നിട്ടുള്ളത്.

സന്താനഭാഗ്യമെന്ന് പറയുന്നത് ദൈവം തരുന്ന ഒരു സമ്മാനമാണ് അത് നമ്മളിപ്പോ വേണ്ടന്ന് വെച്ചാൽ ചിലപ്പോ പിന്നീട് ഒരിക്കലും ആ ഭാഗ്യം നമുക്ക് ഉണ്ടായെന്ന് വരില്ല,മോള് ആലോചിച്ചു ഒരു തീരുമാനമെടുക്ക്. എന്റെ മകളെ പോലെ കണ്ടിട്ടാണ് ഞാൻ മോളോട് ഇത്രെയും പറഞ്ഞത് എന്നിട്ടും അബോർഷൻ ചെയ്യണമെന്നാണ് നിന്റെ തീരുമാനമെങ്കിൽ നമുക്ക് ചെയ്യാം

ഡോക്ടറുടെ ആ വാക്കുകൾ കേട്ടപ്പോഴാണ് ഒരു കുഞ്ഞിനെ കൊല്ലാൻ മാത്രം ക്രൂരയായി പോയല്ലോ ഞാനെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞത്…, വേണ്ട ഡോക്ടർ ഇപ്പോഴത്തെ സന്തോഷ ജീവിതത്തിന് വേണ്ടി എന്റെ വയറ്റിൽ വളരുന്ന ഹരിയേട്ടന്റെ കുഞ്ഞിനെ എനിക്ക് കൊല്ലണ്ട എന്റെ അവിവേകത്തിന് ഡോക്ടർ ക്ഷമിക്കണം എന്ന് പറഞ്ഞിറങ്ങുമ്പോഴും ഒരു നിമിഷമെങ്കിലും എന്റെ കുഞ്ഞിനെ കൊല്ലാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചല്ലോ എന്നോർത് എന്നോട് തന്നെ വെറുപ്പുതോന്നിയിരുന്നു

ഹരിയേട്ടനെ വിളിച് ഒരച്ഛനാകാൻ പോകുന്നു എന്ന് പറഞ്ഞപ്പോഴുള്ള ഹരിയേട്ടന്റെ ആഹ്ലാദം പറഞ്ഞറിയിക്കാൻ പറ്റാത്തതായിരുന്നു

താൻ ഗർഭിണിയാണെന്നറിഞ്ഞത് കൊണ്ട് ഹരിയേട്ടന്റെ കൂടെ അമ്മയും വന്നിരുന്നു .ഒരു കൊച്ചു കുട്ടിയെ പോലെ അമ്മയും ഹരിയേട്ടനും എന്നെ സ്നേഹിക്കുകയും പരിപാലിക്കുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ അറിയാതെ എന്റെ കണ്ണ് നിറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്

വയറ്റിൽ ചെവിവെച്ചു കുഞ്ഞാവയുടെ അനക്കമുണ്ടോന്ന് ഹരിയേട്ടൻ നോക്കുമ്പോഴും ഉറക്കമില്ലാത്ത രാത്രികളിൽ എനിക്ക് വേണ്ടി കൂട്ടിരിക്കുമ്പോഴും ഒരു ഭർത്താവിന് ഭാര്യയോട് ഏറ്റവും കൂടുതൽ സ്നേഹവും താല്പര്യവും തോന്നുന്നത് അവളൊരു അമ്മയാകാൻ പോകുന്നു എന്നറിയുബോഴാണെന്ന് ഞാൻ മനസ്സിലാക്കുകയായിരുന്നു…. അറിയാതെയാണെങ്കിൽ പോലുംഞാൻ ചെയ്യാനിരുന്ന മഹാപാപം ഏട്ടനോട്പറഞ്ഞാലോ എന്ന് പലപവട്ടം ആലോചിച്ചിട്ടുണ്ട്.ഹരിയേട്ടന്റെ പ്രതികരണം എങ്ങനെയാകും എന്നറിയാത്തത് കൊണ്ട് ഉള്ളിൽ ഭയമായിരുന്നു. അത്കൊണ്ട്തന്നെയാണ് പറയാതിരുന്നതും…

കാത്തിരിപ്പിനൊടുവിൽ ഞാൻ ഒരു പെൺകുഞ്ഞിന് ജന്മം കൊടുത്തതറിഞ് ഓടി കിതച്ചെത്തിയ ഏട്ടന്റെ കയ്യിലേക്ക് അമ്മ കുഞ്ഞിനെ കൊടുക്കുമ്പോൾ ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഭാഗ്യവാൻ താനാണെന്ന പോലെയായിരുന്നു ഏട്ടന്റെ മുഖത്തെ സന്തോഷം

ഒരമ്മയാകുമ്പോയാണ് ഒരു സ്ത്രീയുടെ ജീവിതം പൂർണ്ണമാകുന്നത് ,സുന്ദരമാകുന്നതെന്ന് ഞാൻ തിരിച്ചറിയുകയായിരുന്നു .ദൈവം തരുന്ന സമ്മാനം തന്നെയാണ് കുഞ്ഞുങ്ങൾ അതിനെ വേണ്ടെന്ന് വെച്ചാൽ പിന്നെ നമ്മളാഗ്രഹിക്കുന്ന സമയത്തു ദൈവം തന്നെന്നുവരില്ല

അത്കൊണ്ട് തന്നെയായിരിക്കും വർഷമേറെ കഴിഞ്ഞിട്ടും ഒരുകുഞ്ഞിന് വേണ്ടി ഇന്ന് മാളുവും ഭർത്താവും കയറിഇറങ്ങാതെ അമ്പലങ്ങളോ ആശുപത്രികളോ ഇല്ലാത്തത്

ഹരിയേട്ടനോടും ഞങ്ങളുടെ മോളോടും ഞാൻ ചെയ്യാനിരുന്ന തെറ്റ് എന്നോടൊപ്പം തന്നെ മൺമറയട്ടെ ചില സത്യങ്ങൾ മറച്ചുവെക്കുന്നത് തന്നെയാണ് സന്തോഷമുള്ള കുടുംബ ജീവിതത്തിന് നല്ലത് …..!

എല്ലാവർക്കും സന്താന ഭാഗ്യം ഉണ്ടാവട്ടെ എന്ന പ്രാർത്ഥനയോടെ …..

(ശുഭം )

രചന :Askar sha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *